வேலைநிறுத்த போராட்டம் திடீரென எடுத்த முடிவல்ல

94 0

தோட்டத் தொழிலாளர்களுக்கு நாளொன்றுக்கு ஆயிரம் ரூபாய் அடிப்படைச் சம்பளத்தை வலியுறுத்தி முன்னெடுக்கப்பட்டு வரும் வேலை நிறுத்தப் போராட்டம் திடீரென எடுத்த முடிவு அல்லவென்று இலங்கை தொழிலாளர் காங்கிரஸின் தலைவர் ஆறுமுகன் தொண்டமான் எம்.பி.நேற்று (09) தெரிவித்தார். இந்த விவகாரமாக இன்று ஜனாதிபதி மைத்திரிபால சிறிசேனவைச் சந்தித்துப் பேச்சுவார்த்தை நடத்தவுள்ளதாக அவர் நேற்று கொட்டகலையில் செய்தியாளர்களிடம் தெரிவித்தார். தொழிலாளர்களும் சில தொழிற்சங்கங்களும் இந்தப் போராட்டத்தை ஏற்றுக்கொண்டு ஒத்துழைப்பு வழங்குவதாகவும் நிச்சயமாகப் போராட்டத்தில் வெற்றி பெறும் நம்பிக்கை உள்ளதென்றும் கொட்டகலை சீ.எல்.எப் அலுவலகத் தில் நடத்திய செய்தியாளர் மாநாட்டில் அவர் தெரிவித்தார்.

ஆயிரம் என்ற குறிக்கோளிலிருந்து இ.தொ.கா மாறுப்படப் போவதில்லை. மாறாக எம்மிடம் கடைசியாக பெருந்தோட்ட முதலாளிமார் சம்மேளனம் 600 ரூபாய் அடிப்படை சம்பளமாகவும், மேலதிக கொடுப்பனவுகள் இணைந்ததாக 925 ரூபாய் என்ற அடிப்படைக்கும் வந்தார்கள்.

இந்தத் தொகை தொழிலாளர்களுக்குப் போதுமான தொகையாக இல்லை. இதை அனைவரும் உணர்வார்கள். ஆகையினால், மேலும் எமது ஆயிரம் ரூபாய் இலக்கை நோக்கிய பயணத்திற்காக அழுத்தம் கொடுக்கும் வகையிலேயே இந்த பணிபகிஷ்கரிப்பு வெற்றிகரமாக முன்னெடுக்கப்பட்டு வருகின்றது.

கடந்த 6 நாட்களாக முன்னெடுக்கப்பட்டு வரும் பணிப்பகிஷ்கரிப்பு போராட்டம் வேறு எந்த பிரச்சினைகளும் இன்றி முன்னெடுக்கப்பட்டு வருவதாகவும், இது தொடர்ந்து முன்னெடுக்கப்படும் எனவும் அவர் தெரிவித்தார்.

அதேநேரத்தில், கடந்த முறை ஒன்றரை வருடங்களாக அதாவது 18 மாதங்கள் பேச்சுவார்த்தை முன்னெடுக்கப்பட்டு வந்த நிலையில், அதன்போது வழங்கப்பட வேண்டிய நிலுவைப் பணம் அதிகம் என்பதனால் இதனை வழங்க மறுத்தனர். ஒக்டோபர் 26ஆம் திகதி ஒரு பேச்சுவார்த்தை நடக்கவிருந்த நிலையில் அரசாங்கத்தில் மாற்றம் ஏற்பட்டு குழப்ப நிலை உருவாகியதால் அன்றைய தினம் இந்தப் பேச்சுவார்த்தை ஒத்தி வைக்கப்பட்டது.

இருந்த போதிலும் தொடர்ந்து இடம்பெற்ற பேச்சுவார்த்தைகள் ஒரு முடிவு எல்லைக்கு வராததன் காரணமாகப் பணிப்பகிஷ்கரிப்பு இடம்பெற்று வரும் இந்த வேளையில், நாளை (இன்று) கொழும்பில் ஜனாதிபதியுடன் பேச்சுவார்த்தை நடத்தவிருப்பதாகவும் தெரிவித்தார்.,

இன்று தோட்டத் தொழிலில் ஈடுபடும் ஆண் தொழிலாளர்கள் வெளிமாவட்டங்களுக்குப் பணிக்கு ச் செல்வது தோட்டங்களில் குறைவான ஊதியம் கிடைப்பதனாலே. ஊதிய உயர்வை வழங்கும் பொழுது இவர்களும் தோட்ட தொழில்களில் தொடர்ந்தும் ஈடுப்பட்டு தோட்டங்களைப் பலமாக்க முடியும் எனவும் அவர் மேலும் தெரிவித்தார்.

Related Post

பைத்தியக்காரனிடம் நிறைவேற்று அதிகாரம் கிடைத்தால் என்ன நடக்கும்; மைத்திரி பதிலளித்துவிட்டார்: ஜே.வி.பி

Posted by - December 19, 2018 0
“நிறைவேற்று அதிகாரமுள்ள ஜனாதிபதி பதவியில் பைத்தியக்காரன் ஒருவன் அமர்ந்தால் என்ன நடக்கும் என்று என்.எம்.பெரேரா எழுப்பிய கேள்விக்கு நாற்பது ஆண்டுகளின் பின்னர் மைத்திரிபால சிறிசேன பதில் கொடுத்துவிட்டார்.”…

மைத்திரி – மஹிந்த கண்டியில் – ஒரே மேடையில்

Posted by - October 16, 2018 0
ஜனாதிபதி மைத்திரிபால சிறிசேன மற்றும் முன்னாள் ஜனாதிபதி மஹிந்த ராஜபக்ஸ ஆகியோர் கண்டியில் இடம்பெற்ற சமய நிகழ்வொன்றில் இன்று கலந்துகொண்டனர். தாய்லாந்து அரசாங்கத்தால் வழங்கப்படும் விருது ஒன்றைப்…

கூட்டமைப்பு எம்மை ஆதரிக்காவிட்டாலும் ,தமிழ் மக்களை நாம் ஆதரிப்போம் ;நாமல் ராஜபக்ச

Posted by - November 4, 2018 0
தமிழ் தேசிய கூட்டமைப்பின் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்கள் தமது சொந்த நலனிற்காக ரணில் விக்கிரமசிங்கவை ஆதரிப்பதாக நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் நாமல் ராஜபக்ச தெரிவித்துள்ளார். தனது ருவிட்டர் பக்கத்தில் கருத்து…

தெமட்டகொட துப்பாக்கிச்சூட்டுச் சம்பவம் குறித்து விசாரணைகள்

Posted by - October 30, 2018 0
தெமட்டகொடயில் அமைந்துள்ள பெற்றோலியக் கூட்டுத்தாபனத்தின் தலைமை வளாகத்தில் இடம்பெற்ற துப்பாக்கிச்சூட்டு சம்பவம் தொடர்பில் விஷேட குழுவொன்று அடுத்தகட்ட விசாரணைகளை முன்னெடுப்பதாக பொலிஸார் தெரிவித்துள்ளனர். இதற்கென, குற்றத்தடுப்புப் பிரிவின்…

நாம் ஏற்படுத்திய சலுகையைப் பயன்படுத்தி எமக்கே அடிக்கின்றனர்

Posted by - September 29, 2018 0
நல்லாட்சி அரசாங்கம் கொண்டுவந்த தகவல் அறிந்துகொள்ளும் சட்டத்திற்கு எதிராக குரல் எழுப்பிய எதிரணியினர் இன்று அதே சட்டத்தைப் பயன்படுத்தி தகவல்களை பெற்று அரசாங்கத்தையே கேள்வி கேட்கின்றனர் என…